Batch Metadata editing

Discussion in 'Huớng dẫn, tài liệu Dspace' started by Tran huu Trung, Mar 10, 2017.

1. .::Jin_IT::.

.::Jin_IT::. Member

Anh @Tran huu Trung ơi có thể cho e xin mẫu 1 bộ item của bên a đk ah? và nếu đc nữa cho e xin mẫu câu lệnh import item của bên a vs ah, e đọc mà e chẳng hiểu gì cả, như mapfile là cái gì? Và như a nói e hiểu đc là a sẽ import metadata lên trc sau đó lấy file csv về để chuyển thành bộ item rồi import lại đk anh?
  2. @.::Jin_IT::. Dạo này anh bận quá nên ko trả lời E sớm được. Câu lệnh import
    dspace import -a -e mail_admin -c collection -s source -m mapfile
    Giải thích câu lệnh
    Mapfile là 1 file sẽ được tạo mới trong quá trình import, trong đó lưu giữ đã import cái gì (history).
    Source là đường dẫn thư mục trong đó chứa các file dublin core, file pdf cần đưa lên, file content. Ở đây, file content sẽ ghi quy định là file pdf đó được lưu ở assetstore nào trên Dspace.
    Em xem file đính kèm sẽ rõ nhé.

upload_2017-7-31_8-24-26.png upload_2017-7-31_8-25-44.png

3. .::Jin_IT::.

.::Jin_IT::. Member

Em cám ơn a đã rep, trong thời gian vừa rồi cũng khá vật lộn với cái này và e cũng đã tìm đc cái link video này, e đang thử nghiệm xem thế nào, hi vọng có triển vọng. A xem thử xem có giống vs bên a ko ah
    Phạm Quang Quyền likes this.
  4. @.::Jin_IT::. SAFbuilder dùng ổn mà, chỉ cần sửa một chút theo nhu cầu của mình thôi. Em mạnh về Java, làm cái này quá ngon luôn.
    Phạm Quang Quyền likes this.

Share This Page