Cài DSpace phiên bản mới nhất

Discussion in 'Tin tức về Dspace' started by Phạm Quang Quyền, Jun 24, 2016.

1. Phạm Quang Quyền

Phạm Quang Quyền Moderator Staff Member

QUI TRÌNH Y NHƯ CÁC PHIÊN BẢN TRƯỚC, CHÚ Ý CÁC PHẦN MỀM SAU:
    DSpace 5.5
    1. Java jdk 1.7 (http://download.oracle.com/otn-pub/java/jdk/7u80-b15/jdk-7u80-windows-i586.exe)
    2. Ant 1.9.7
    3. Maven 3.3.9
    4. Postgresql 9.3 (http://get.enterprisedb.com/postgresql/postgresql-9.3.13-1-windows.exe)
    5. Tomcat 7
    6. Notepad++
    server.xml dùng đoạn code này nhé:
    <Context allowLinking="true" cachingAllowed="false" reloadable="true" debug="0" docBase="C:/dspace/webapps/jspui" path="/dspace"/>
    <Context allowLinking="true" cachingAllowed="false" reloadable="true" debug="0" docBase="C:/dspace/webapps/oai" path="/oai"/>
    <Context allowLinking="true" cachingAllowed="false" reloadable="true" debug="0" docBase="C:/dspace/webapps/xmlui" path="/xmlui"/>
    <Context allowLinking="true" cachingAllowed="false" reloadable="true" debug="0" docBase="C:/dspace/webapps/solr" path="/solr"/>

Chúc các bạn thành công!
    daplib likes this.
  2. daplib

daplib Member

Chào bác Quyền, bác chỉ cho em cái phiên bản Dspace 5.5 nó nằm ở đâu vậy bác, em search nó chưa ra. Em chuẩn bị cài Dspace cho thư viện em đây mà lâu quá không làm, có gì bác chỉ giúp em vài đường bác nhé.
  3. Phạm Quang Quyền

Phạm Quang Quyền Moderator Staff Member

Liên kết đây nhé @daplib
    https://github.com/DSpace/DSpace/releases/tag/dspace-5.5
  4. daplib

daplib Member

Chào Bác Quyền và Chú Uy, em đang cài cái Dspace đến được cái đoạn cấu hình TomCat rồi tuy nhiên chỉnh sửa cái file server.xml bằng Edit Plus3 nó không có được. Bác Quyền và Chú Uy cho xin file server.xml của Tomcat 6.045 hoặc 7.0.27 đã chỉnh sửa hoặc có cách nào làm thì chỉ cho em cái. Lâu quá không sờ cũng chưa biết mò mẫm ra sao cái chỗ này.
    Rất mong nhận được giúp đỡ
    nguyenquocuy likes this.
  5. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

Lâu lắm em ko động đến Dspace nên cũng bó tay anh ạ :)
  6. nguyenquocuy

Trường em đang dùng Dspace 1.6. Anh xem có khó khăn lắm không khi nâng cấp lên 6.0 ạ?
  7. Tran huu Trung

Tran huu Trung Active Member

@nguyenquocuy Nâng cấp từ bản 1.6 lên 6.0 thì phải nâng cấp 2 lần bạn ơi. Nâng lên bản 3.x trước rồi nâng tiếp lên bản 5.x. Bản 6.x có nhiều thay đổi lắm nên theo mình chưa nên nâng cáp ngay đâu.
    nguyenquocuy likes this.
  8. nguyenquocuy

Em cám ơn anh ạ. Trường em dùng Dspace 1.3 từ 5 năm trc rồi thì phải mà ko có nhân lực để upgrade
  9. Tran huu Trung

Bạn làm được cái này chưa? file server.xml config thì bạn chú ý đoạn sau config localhost, chủ yếu điền thông tin thôi
    <Realm className="org.apache.catalina.realm.LockOutRealm">
    <Realm className="org.apache.catalina.realm.UserDatabaseRealm"
    resourceName="UserDatabase"/>
    </Realm>
    <Context path="/rest" docBase="D:/dspacehpu-6.0/webapps/rest"/>
    <Host name="localhost" appBase="D:/dspacehpu-6.0/webapps"
    unpackWARs="true" autoDeploy="true"
    xmlValidation="false" xmlNamespaceAware="false">

<!-- SingleSignOn valve, share authentication between web applications
    Documentation at: /docs/config/valve.html -->

Cái chỗ in đậm ấy, bạn điền đường dẫn của bạn vào là ok
  10. Tran huu Trung

@nguyenquocuy Dữ liệu trường bạn có nhiều không. Nhiều dữ liệu thì nâng cấp mệt lắm. Bản 1.3 có lệnh export không nhỉ???

Share This Page