Hướng dẫn cài đặt DSpace - 1. Cài các phần mềm hỗ trợ

Discussion in 'Huớng dẫn, tài liệu Dspace' started by PhanNgocDong, Dec 25, 2012.

1. Cám ơn nhé! nhưng có thể cho em biết chi tiết về việc cấu hình file pom.xml trong bộ cài dspace trên windows đk ko ak?
  2. PhanNgocDong

PhanNgocDong Moderator Staff Member

Bản 4.0 do trong lúc code họ nhầm 1 ký tự không phù hợp trong đường dẫn folder nên khi tạo bộ cài đặt nó báo lỗi. Tuy nhiên DSpace đả có phiên bản 4.2 nên tải bộ 4.2 và cài thì không cần phải chỉnh sửa gì cả.
  3. kuzjnvn

kuzjnvn New Member

Cái OpenKM mình cài trên server Win 2008 cũng chạy Tomcat, giờ không biết chạy chung với cái Dspace luôn được không nhỉ :D
    nguyenquocuy likes this.
  4. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

Chắc là đc đó bạn, dù mình nghĩ chưa ai thử đâu.
  5. minhduc

minhduc New Member

Hi cả nhà, mình mới làm quen sử dụng DSpace. Mọi người cho mình hỏi những phần mềm anh Đông cung cấp mình có thể sử dụng trên winsever 2008 enterprise được không nhỉ ? Nếu sau này mình chuyển phiên bản DSpace lên cao hơn có khó khăn gì không ạ ? Cảm ơn mọi người !
  6. Phạm Quang Quyền

Phạm Quang Quyền Moderator Staff Member

Chạy thoải mái, nhớ backup nhé, nâng cấp từ phiên bản trước 3.x sang 4.x tương đối phức tạp chút nhưng không sao làm được bạn nhé @minhduc !
    minhduc likes this.
  7. minhduc

minhduc New Member

OK, Cảm ơn anh @Phạm Quang Quyền !
  8. minhduc

minhduc New Member

Mọi người cho mình hỏi mình mới dùng winserver, bây giờ mình cài chương trình trên winserver 2008 enterprise giả lập mà đến phần cấu hình mình không thấy Advanced thì tiếp theo làm thế nào nhỉ ? Mình cảm ơn !
  9. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

Trwn forum này không nhiều người có kinh nghiệm với Winserver lắm bạn ạ, bạn google lỗi của bạn thôi.
  10. minhduc

minhduc New Member

Hjx anh Đông xem lại hộ em xem có phải phiên bản 4.1 của anh thiếu file cài không ạ

Share This Page