Hướng dẫn cài đặt DSpace - 4. Cấu hình giao diện tiếng Việt cho DSpace

Discussion in 'Huớng dẫn, tài liệu Dspace' started by PhanNgocDong, Dec 27, 2012.

1. PhanNgocDong

PhanNgocDong Moderator Staff Member

Cấu hình giao diện tiếng Việt cho DSpace
    Giao diện trang DSpace của Trung tâm Thông tin - Thư viện trường Đại học Đà Lạt
    Hiện nay, trong bộ cài đặt DSpace chuẩn chưa tích hợp gói giao diện tiếng Việt. Phần này sẽ hướng dẫn các bạn cấu hình để DSpace có giao diện tiếng Việt, và hỗ trợ giao diện song ngữ...

Gói giao diện tiếng Việt (Phiên bản việt hóa do Trung tâm Thông tin - Thư viện trường Đại học Đà Lạt thực hiện: http://www.mediafire.com/download.php?alnyttztb530q3k (Pass unlock: DongPN)

- Phiên bản 4.x, 5.x: Sử dụng Bộ tiếng việt tại http://dreamlib.vn/threads/hướng-dẫn-gói-giao-diện-tiếng-việt-cho-dspace-version-5-x.943/

Xem clip hướng dẫn cài đặt tại:
    Last edited: Aug 24, 2015
  2. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

Em mới cài giao diện mobile cho forum. Lúc nào anh em check thử với smartphone nhé
    PhanNgocDong likes this.
  3. nguyenquocuy

Cái file a share lúc được lúc không ạ, sao mediafire lại bị lỗi đc nhỉ?
  4. Sao mình bổ sung vào Messages_vi toàn bị lỗi phông chữ thôi có nhân nào biết chỉ giúp mình với! Đa tạ trước nhé.
  5. nguyenquocuy

6. itnuamua

itnuamua New Member

bản này không còn tương thích với dspace 5.1 anh Đông ạ. Anh share cho em bản mới nhé, cảm ơn Anh.
    nguyenquocuy likes this.
  7. minhduc

minhduc New Member

Anh ơi cho em hỏi em cấu hình tiếng việt được rồi nhưng đăng nhập là web trở lại thành giao diện tiếng anh nhỉ
  8. nguyenquocuy

Chắc bạn làm chưa đủ rồi, chứ cấu hình song thì mặc định phải là tiếng việt chứ.
  9. minhduc

minhduc New Member

Em làm theo hướng dẫn. Lúc đầu vào dspace hiển thị tiếng việt bình thường,
    chỉ duy nhất lúc đăgn nhập thì bị tự động chuyển tiếng anh. Sau đó chọn lại tiếng việt thì lại ok
    newstar likes this.
  10. newstar

newstar New Member

Mình bị vấn đề giống bạn MINHDUC gặp phải, login lần đầu thì ok, sau khi chuyển link một cái là quay lại ngay tiếng Anh được, không biết có cao thủ nào hỗ trợ không. Mình thì đã copy đầy đủ mấy file *_vi vào thư mục cần thiết rồi.
    ( Mình đang thử bản dspace 5.3 )

Share This Page