Hướng dẫn cài đặt Koha cho hệ điều hành Ubuntu - Phần 1

Discussion in 'Hướng dẫn cài đặt Koha' started by nguyenquocuy, Jun 29, 2013.

1. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

Màu sắc thư viện nhìn rất bắt mắt. Mình cũng mới test bản tiếng Việt, phần cataloging đúng là không làm việc, giờ thêm trường hợp của bạn thì đúng là bản tiếng việt có lôi rồi. Hihi.
  2. thangtq

thangtq New Member

Mình cũng cài đi cài lại đến 3 lần đều như thế cả. Mới đầu tưởng lỗi do mình, nhưng bây giờ có thể kết luận là do bản tiếng việt lỗi. Chắc phải ngồi nghiên cứu thử xem sao. Chuyển sang tiếng anh thì làm việc ngon lành! :)
  3. nguyenquocuy

Nếu bạn có thời gian và điều kiện, vô dịch một bản trên translate.koha-community.org luôn. Trên forum mình có làm 1 bài hướng dẫn việt hóa đó, tuy mình ko có thời gian và chuyên môn. Koha.vn họ share folder chứ ko share file .po mà.
  4. thangtq

thangtq New Member

Trước mình cũng đã từng tham gia dịch koha, nhưng vì ko có nhiều thời gian nên công việc còn dang dở ở đấy. Bây giờ con cái vào càng ít thời gian hơn nữa. Chỉ tranh thủ vọc vạch được một chút thôi. Không cống hiến được cho cộng đồng nhiều cũng thấy buồn!
    nguyenquocuy likes this.
  5. Tran Hoang Duc

Tran Hoang Duc New Member

Cho mình hỏi là mình có Hosting rồi vậy giờ mình muốn cài koha trên host thì phải làm sao.
  6. nguyenquocuy

Bạn có hosting theo nghĩa là bạn có cả máy chủ ảo VPS hay là hosting website bình thường? Máy chủ ảo là 1 con máy tính online, khi đó bạn mới cái Ubuntu server vào và cài Koha, còn hosting chỉ dùng để cài đặt website bình thường thôi
  7. Tran Hoang Duc

VPS chạy Centos 7, mình đã cài Control Panel và đã có 2 site đang chạy trên server này rồi, giờ mình muốn thêm Koha vào thì mình phải làm như thế nào.
  8. nguyenquocuy

Cách cài mình hướng dẫn ở đây chỉ dành cho ubuntu. Với centos 7 thì câu lệnh cũng khác nhiều, mình chưa làm bao h nên không nói rõ đc. Tốt nhất bạn thử google install koha packages on centos xem sao nhé
  9. Tran Hoang Duc

Vậy ko có cách nào cài trên Host giống như joomla hả bạn.
  10. Koha.vn

Koha.vn New Member

Koha không phải là phần mềm kiểu website, nó phức tạp hơn nhiều, nên bạn phải cài trên 1 server riêng biệt
    nguyenquocuy likes this.

Share This Page