[Hướng dẫn] Sửa lỗi khi duyệt tài liệu theo các tiêu chí Nhan đề/Năm XB trong từng Đơn vị, BST (5.1)

Discussion in 'Huớng dẫn, tài liệu Dspace' started by PhanNgocDong, May 5, 2015.

1. .::Jin_IT::.

.::Jin_IT::. Member

Có bác nào còn file của bác Đông không ah? Hoạc chỉ e cách sửa file Handsever vs ah? E đọc file mà ko biết sửa chỗ nào cả
    nguyenquocuy likes this.
  2. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

.::Jin_IT::. likes this.
  3. @.::Jin_IT::. Mình không rõ lỗi này là gì đâu. Với lại bạn cho mình biết bạn định sửa như thế nào. Theo mình những lỗi anh Đông mô tả như thế này là có phiên bản nào đó lỗi file class, sau đó thì đã được fix bằng phiên bản tiếp theo. Nếu đúng thế thì chỉ cần cop file mới từ bộ src của phiên bản mới sau khi đã maven xong là ok.
    Mình đẩy lên đây file HandleServlet.class bản 5.3 chạy rất ổn định. https://drive.google.com/file/d/0B_ahp-GvEOy4WHVvMjM0RDF3dkU/view?usp=sharing
    Bạn cop về thử xem.
    Câu hỏi là bạn định sửa cái gì? Tại sao bạn tin rằng sửa file class này sẽ giải quyết được vấn đề của bạn.
  4. .::Jin_IT::.

a @Tran huu Trung e cảm ơn anh, thực ra thì e cũng chưa gặp lỗi như a Đông đưa lên, chỉ là e muốn fix các lỗi mà các anh đưa ra để hoàn thiện hệ thống luôn để khi hoạt động ko có lỗi a ah.
    Tran huu Trung likes this.
  5. .::Jin_IT::. likes this.
  6. .::Jin_IT::.

Theo như e hiểu thì e sẽ thay đổi cổng trên tomcat và 1 số file khác về cổng 80 là đc đk a, nhưng hiện tải cổng 80 trên moldem của bọn e đang sử dụng vì vậy mà e đang tam thời gác chuyện ấy sang 1 bên a ah, vấn đề mới của e là làm thế nào mà e có thể bỏ phần \Dspace đi mà vẫn trỏ trực tiếp vào trang chủ luôn a ah
  7. Em tự kiểm tra trong dspace.cfg (dspace dir/config) có 3 dòng cần xem:
    dspace.hostname =
    dspace. baseUrl =
    dspace.url =
    Sửa chính xác đường dẫn mình cần, để ý là trong thư mục webapps của tomcat phải có thư mục ROOT. Sau đó tắt tomcat đi khởi động lại để load lại dspace.cfg là xong.
    Tomcat chạy cổng nào cũng được E ạ, vẫn sửa đường dẫn bình thường.
  8. .::Jin_IT::.

Share This Page