Lỗi đang tải tài liệu cá nhân

Discussion in 'Hỏi đáp về Dspace' started by .::Jin_IT::., Apr 17, 2017.

1. .::Jin_IT::.

.::Jin_IT::. Member

ôi trời nhưng mà đòi làm gấp cơ a ah, mệt lắm
    Tran huu Trung likes this.
  2. Tran huu Trung

Tran huu Trung Active Member

Thế phải bảo với các sếp: "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều"
  3. .::Jin_IT::.

Được như a nói đã mừng a ơi, e làm hoàn toàn ko có kinh phí, cái gì crack được thì có crack, ko thì có gì xài đấy a ah
    Tran huu Trung likes this.
  4. .::Jin_IT::.

A ơi e có làm như a hướng dẫn nhưng theo e thấy trong file JSPUI nó ko file Collection.class mà chỉ có 2 file CollectionItemList.class và CollectionListTag.class thì ko biết là có sửa ở 2 file này ko a?
  5. Tran huu Trung

Em dùng bản version bao nhiêu. Collection class không ở trong jspui đâu. Em cop thư mục webbaps từ bộ source sau khi build vào cũng được E à.
  6. .::Jin_IT::.

e đang cài bản 5.2 a ah
  7. Tran huu Trung

Thế thì không làm tắt được rồi. Em chạy mvn ở bộ source xong thì chạy:
    1. ant update_webapps (lệnh này sẽ copy webapps từ bộ source sang thư mục chứa Dspace đang chạy)
    Nếu Tomcat của E không chỉ đến thư mục trong Dspace thì em copy từ [dspace]/webapps/ vào [Tomcat]/webapps/
    2. Khởi động Tomcat xem các thay đổi. Thường thì khởi động lại nó sẽ chạy một loạt các lệnh giống như khởi động lần đầu tiên hệ thống Dspace mới nên phải chờ một lúc web mới lên được. Em đọc cái này https://wiki.duraspace.org/display/DSPACE/Rebuild DSpace
    Good luck
  8. .::Jin_IT::.

Nếu mỗi lần mà phải update thế này thì vất vả quá, phải nhớ lại đã sửa những gì rồi lưu các file đã sửa lại rồi mới thay thế a nhỉ
  9. Tran huu Trung

Khi em dùng ant update_webapps thì Dspace sẽ tự động lưu lại các file cũ sang 1 thư mục đuôi .bak. Em cần tìm lại file nào thì vào đó xem lại. Cũng không phải nhớ gì đâu E ơi
  10. .::Jin_IT::.

Ôi chắc e chết mất, nó thay đổi hết các file cấu hình như config.cfg vs các file khác, coi như là cấu hình lại hoàn toàn luôn rồi a ah

Share This Page