Lựa chọn phiên bản cập nhật trong Koha

Discussion in 'Cài đặt, update, live DVD' started by trongtritran91, May 21, 2014.

1. Tình hình biển Đông đang căng thẳng, tình hình của em cũng căng thẳng không kém.
    Vấn đề của em như sau: Hiện tại phiên bản koha em đang sử dụng là Koha 3.10(livecd) bây giờ em muốn nâng cấp koha lên phiên bản 3.12. cho em hỏi cách thực hiện như thế nào? Tại vì khi thực hiện lệnh update thì koha sẽ update luôn lên phiên bản 3.14....
    Nhờ mọi người hướng dẫn giúp em với .... Thanks.
  2. Phạm Quang Quyền

Phạm Quang Quyền Moderator Staff Member

Mình chưa thử nghiệm nhưng thử xem sudo update koha 12 xem thử chưa.
  3. Phạm Quang Quyền

Phạm Quang Quyền Moderator Staff Member

sorry, sudo apt-get update koha 3.12
  4. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

À, do trong live dvd mình để phần add sources là phần koha stable, bạn chỉ cần vào chuyển lại nó thành oldstable là được. Câu lệnh đây:

echo deb http://debian.koha-community.org/koha oldstable main | sudo tee /etc/apt/sources.list.d koha.list

Nhanh kẻo vài ngày nữa, oldstable sẽ chuyển thành 3.14 đấy! Sau khi add lại source, bạn thực hiện với lệnh update bình thường:
    sudo apt-get update
    sudo apt-get upgrade
    là ok!
  5. vâng ,thanks mọi người để em thử và báo cáo ngay ạ...
  6. Dạ , em cám ơn anh Huy và mọi người nhiều, em làm được rồi à.
    Tiện cho em hỏi, koha có 2 cách cài đặt, do em dùng live cd thì sử dụng cách này ok ạ.
    vậy nếu cài cách truyền thống thì sao ạ.
    Câu lệnh này có hạn sử dụng ko ạ, hihi."Nhanh kẻo vài ngày nữa..."
    nguyenquocuy likes this.
  7. nguyenquocuy

Live dvd với cách cài truyền thống như nhau cả em ạ. Hôm nay koha 3.16 vừa ra, olstable sẽ là 3.14 rồi đó
  8. Dạ, thanks mọi người, hihi. Lúc này nếu dùng câu lệnh
    thì dù ở phiên bản nào koha cũng sẽ nâng cấp lên phiên bản 3.14 phải ko ạ.
    Không biết cái này có phải là điểm yếu của Koha hay ko anh??.
  9. nguyenquocuy

A nghĩ nó là điểm mạnh, tùy từng quan điểm và khả năng quản lí Koha em ạ. Dùng bản mới nhất bao h cũng tốt hơn, chỉ có vài trường hợp hay bị lỗi như gói ngôn ngữ thôi.

Share This Page