Live DVD KOHA 3.16.02 trên Ubuntu 12.04 LTS có giao diện tiếng Việt!

Discussion in 'Cập nhật Live DVD, CD Koha' started by Phạm Quang Quyền, Sep 10, 2014.

1. Phạm Quang Quyền

Phạm Quang Quyền Moderator Staff Member

Vĩnh Phát and nguyenquocuy like this.
  2. Vĩnh Phát

Vĩnh Phát New Member

Thank bạn nhiều!
    Bạn cho luôn file Readme , ko có pass vào ko đc.
  3. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

4. Phạm Quang Quyền

Pass: koha123
    Còn Admin MySQL thì vào desktop của ubuntu mình có file hướng dẫn trên đó rồi nhé.
    nguyenquocuy likes this.
  5. Vĩnh Phát

Vĩnh Phát New Member

Thank bạn Quyền, về Live DVD Koha chạy rất tốt. Mình bắt đầu nghiên cứu để sau này có thể ứng dụng cho thư viện, bạn cho hỏi về DVD:
    - MÌnh chạy tốt khi boot từ CD, còn install vào máy tính ko được.
    - Trong DVD có cài đặt Dspace ko? vậy muốn chạy thử Dspace trong đĩa này cần phải làm thế nào?
    Mong bạn giúp.
    Phạm Quang Quyền likes this.
  6. nguyenquocuy

Boot được thì bình thường sẽ install được thôi bạn, bạn xem có lỗi nào trong quá trình cài đặt không?
    Dvd này hình như chưa có Dspace, muốn chạy thử Dspace, bạn tìm một live DVD Dspace hoặc tìm hướng dẫn cài đặt Dspace trên Ubuntu. Trong forum này cũng có bài hướng dẫn đó.
  7. nguyenquocuy

Tiếng Việt trên này bạn Quyền cài trực tiếp từ file trên koha-community hay từ bản 3.14 hay bên D&L support thế bạn Quyền? Tại mình thử cài file tiếng Việt cho 3.16 thì báo lỗi nên chưa đưa lên server Dreamlib
  8. Phạm Quang Quyền

Cái đó e đã dịch offline và đồng thời đẩy toàn bộ các file lên translate.koha-community.org mà. (Giờ down trên đó về cài là OK).
    nguyenquocuy likes this.
  9. Phạm Quang Quyền

Cài dspace trên đó nhưng phần mvn package bị báo lỗi, mặc dù đã cấu hình đầy đủ các thành phần : java, ant, maven rồi đó.
  10. nguyenquocuy

Ái chà, vụ này hot thế mà bạn Quyền thầm lặng thế :)

Share This Page