PDF Preview with PDF.js

Discussion in 'Hỏi đáp về Dspace' started by Nguyen Hoang, Oct 30, 2014.

1. dạ anh! file server Tomcat thì trước đó em đã cấu hình y vậy rồi! chổ bôi đậm anh đưa link thì em truy cập k được! k biết sai chổ nào ko, anh xem lại link anh gửi giúp em nha anh!
  2. dạ anh... em thấy cái sai của mình rồi! em đang sửa! nếu ổn em sẽ báo cáo lại anh nha.. hihi
  3. dạ ổn rồi anh ơi... hạnh phúc vô bờ bến... chân thành cảm ơn anh nhiều nhiều lắm ạ!
    nguyenquocuy likes this.
  4. Sẳn đây mấy anh chị cho em hỏi, có anh chị nào đang xài pdf.js này mà disabled được 2 button "Print" với "Download" k ạ? em chỉnh sửa trong file viewer.html bỏ đi đoạn code cho 2 nút đó thì disabled được nhưng Viewer.html nó k load tài liệu lên nữa ạ!
  5. Nguyen Hoang

Nguyen Hoang Active Member

Về cái này thì bạn có thể ẩn nút nào cũng được chỉ việc thay:
    <button id="download" class="toolbarButton download hiddenMediumView" title="Download" tabindex="34" data-l10n-id="download">
    <span data-l10n-id="download_label">Download</span>
    </button>
    thành
    <button id="download" class="hidden" title="Download" tabindex="34" data-l10n-id="download">
    <span data-l10n-id="download_label">Download</span>
    </button>
    Bạn ko muốn cho bôi đen để copy thì bạn dùng đoạn script này:
    <script type="text/JavaScript">
    function killCopy(e){
    return false
    }
    function reEnable(){
    return true
    }
    document.onselectstart=new Function ("return false")
    if (window.sidebar){
    document.onmousedown=killCopy
    document.onclick=reEnable
    }
    </script>
    không cho click chuột phải để copy thì bạn dùng:
    <SCRIPT SRC="no-right-click.js"></SCRIPT>
    Cái file no-right-click.js thì bạn lên google down về
  6. dạ em cảm ơn anh rất nhiều ạ! mong những điều tốt đẹp nhất cho diễn đàn cùng toàn thể anh chị tham gia ạ!
  7. .::Jin_IT::.

.::Jin_IT::. Member

@Nguyen Hoang a có thể chỉ giúp e cách build lại file java về class ko ah? vì nếu ko có cả project thì sao có thể complied file itemtag.java ấy đc ah
  8. Tran huu Trung

Tran huu Trung Active Member

Phạm Quang Quyền likes this.
  9. .::Jin_IT::.

.::Jin_IT::. Member

10. Tran huu Trung

Tran huu Trung Active Member

Mình đang thử cái này cho Dspace 6.0. Các hàm của Dspace 6.0 thay đổi nhiều quá nên sửa mãi không được. Anh em nào hỗ trợ vụ này được không?
    Phạm Quang Quyền likes this.

Share This Page