Video: Best liveDVD ever! Koha-Dspace-Wordpress live DVD mới nhất!

Discussion in 'Cập nhật Live DVD, CD Koha' started by nguyenquocuy, Oct 3, 2014.

1. nguyenquocuy

nguyenquocuy Administrator Staff Member

Koha 3.16, Dspace 4.1 và Wordpress 4.0. Đây là live dvd tốt nhất mà tôi từng làm, xin trân trọng giới thiệu với các bạn. Nó mang đầy đủ những tính năng mới nhất của cả 3 mã nguồn mở, được tích hợp đầy đủ cùng với hệ điều hành Ubuntu 12.04.
    Bạn đã có thể dùng giao diện tiếng Việt trên theme bootstrap của Koha, sử dụng tiếng việt trên giao diện jspui của Dspace, cũng như sở hữu giao diện Wordpress cực đẹp. Tất cả hoàn toàn miễn phí.
    Bạn cũng đã có thể search trên Koha và Dspace ngay từ giao diện trang chủ của trang web trường học- một gợi ý làm website trường học từ Wordpress.
    Ngoài ra còn rất nhiều điều thú vị đang chờ bạn khám phá. Link download Sourceforge tại đây. hoặc link Dropbox tại đây.

Koha Version- 3.16.03, Dspace version 4.1 on Ubuntu 12.04.3 32bit LTS
    Thông tin chi tiết về Live DVD bạn tải file bên dưới về nhé.
    Root user/password là: koha/dreamlib.vn
    Have fun! Contact me via nguyenquocuy_1102@yahoo.com

Attached Files:

Last edited: Apr 13, 2015

2. Phạm Quang Quyền

Phạm Quang Quyền Moderator Staff Member

Thank Admin vì sản phẩm tuyệt vời này. Bõ công sức bỏ ra để có kết quả, hy vọng e là người bóc tem!
  3. Phạm Quang Quyền

Không hiểu sao mà sourceforge hôm nay chậm thế admin nhỉ, sáng ra đặt download giờ trưa về vẫn thấy chưa xong! Thank admin
    nguyenquocuy likes this.
  4. daplib

daplib Member

Cảm ơn ADmin
    nguyenquocuy likes this.
  5. HaiLee

HaiLee New Member

cho mình hỏi là pass user root của live CD là gì ? mình muốn edit file mail mà ko có quyền root ko edit được.

Thanks !!!
    nguyenquocuy likes this.
  6. Phạm Quang Quyền

Pass là: dreamlib.vn nhé @HaiLee
    nguyenquocuy likes this.
  7. Cái này hay này, quá tiện luôn. Nhưng bản Ubuntu 12.04 thì hơi cũ rồi. Đẩy lên tầm 14.04 thì đẹp hơn. Bản 16.04 mình đang chạy cũng ổn lắm.
    Phạm Quang Quyền likes this.
  8. Trần Văn Ninh

Trần Văn Ninh New Member

Sao e làm USB mà không cài được a nhỉ ?

Share This Page